x1 -- fly to sky
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

x1 -- fly to sky

***@@ C1 -<>- OUR FAMILY -<>- OUR LOVE @@***

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

" NHẶT " KÍ online c1

Go down 
2 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
sakura_vdt

sakura_vdt

" NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeThu 10 Feb 2011, 11:45 pm

First topic message reminder :

hôm nay lại nổi hứng văn chương sau những ngày cố kìm cố nén.
ý tưởng tiếp nối ý tưởng. vậy mà..........
hauzzz. sắp hết năm rồi mới tóe ra, vơi đi mấ bao nhêu đợt vỡ bụng roài còn đâu.
nhưng ko có sao, còn lại chút ít, lại càng quý, hj' hj'!
ko bết ý tg có dc nuôi dưỡng lâu hay ko, cuối năm roài, ko có thời gian nữa. hôm nay nổi hứng, hạ quyết tâm thế nầy, có khi mai là nản ngay ấy mà.
nhưng 1 khi đã nổi hứng là "ko nên hoãn cái sự sung sướng ấy lại" .
nhào zô thoy !!!
let's go !
http://www.vn.360plus.yahoo.com/kekhongbietdennucuoi_vdt

Tác giảThông điệp
ronsarecolin

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeSun 27 Feb 2011, 7:44 pm

Trời ạh!! Đọc cái nhặt kí của hôm thứ 6, mình thấy tiếc hùi hụi, giá mà nhà mình ko có việc thì có fải mình sẽ đc đj học, sẽ đc vui chơi cùng cả nhà ko? Haizzzzzzzz, nhưng thôi, dù sao cũng qua rồi!!
Lâu lâu ko viết j`, toàn để con ếch nó viết, hôm nay ta lại tung hoành bàn phím Very Happy ( ko đc gặp nó 4 ngày nhớ nó kinh khủng, hôm thứ 5 mang bao nhiêu là bim bim và bánh đj cho nó thì nó vẫn nghỉ, định bụng t6 mang bù cho nó, ai ngờ lại đến lượt mình nghỉ, rõ chán Crying or Very sad )
Hôm nay, tức ngày 27/2/2011 và là chủ nhật. Theo lịch ôn của nhà trường thì nhà mình học 4 tiết ( 2 anh 2 toán ). Và ngày hôm nay là ngày thật “đặc biệt”, có tất cả những 9 nhân đj học saxsax. Shocked
Học hết tiết 1, vào đầu tiết 2 thầy hiệu trưởng lên kiểm tra sĩ số, và khỏi fải nói cũng biết thái độ của thầy thế nào, bất lực và lắc đầu … thế mới là phong cách của nhà mình chứ ( ứ có sợ nhé afro )
38 nhân nghỉ ( ai bảo ai cũng đj thi thử hết đâu, có nhiều nhân lợi dụng thời cơ …), theo lời GF thì 38 con người đó sẽ đc mời “danh dự” lên phòng hội đồng và viết bản kiểm điểm tự nhận hạnh kiểm yếu … hôhô, lại “độc có thấy sợ” cho mà xem. Twisted Evil
Mai chào cờ, nhà mình đc mẻ làm cả trường xôn xao bàn tán cho mà xem, hehe
Đến chịu nhà mình …
http://my4u.blogtiengviet.net/
sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeTue 01 Mar 2011, 1:15 am

chủ nhật, lớp có 9 ng`,1 là tớ nè ( lại đi học sớm nhất chứ )
2 là Hồ Hoàng
3 tuấn Việt
4 Hồng
5 +6 : cường +Đại
7 trang
8 Huế
9 Duyên !
học hành chả ra sao ! giờ ra chơi nhạt toẹt ! lại dc nghe thầy Sáu nổi cơn thịnh nộ nữa chứ, ooi sướng !=.="

----------------------------------------------------
ko hề nằm ngoài tầm với của cư dân C1, danh hiệu kỷ lục đã thuộc về tay nhà ta vs thàh tích 38 mem nghỉ học! lần đầu tiên xuất hiện trong lịch sự trg mình , và hôm nay (ak quên , là hôm qua rồi, 00h56 mà=.=") đã đc vinh danh toàn trg ` , rõ là oai !
lại dc thể TRinh cóc vs T.HUy bị túm vì vụ tóc ai nữa chứ.haiz. bao ngày thagns năm ko bị sao, lúc có chuyện là cứ tới tấp vs dồn đập, ko đỡ kịp!
thế là lại đổi tiết, toán thành Sinh hoạt! mà sinh họa cũng cóa bình thg đâu. fai nói là chuyển sang kích hoạt núi lửa mới đúng.! thầy nóng đến cả nghìn độ! ko ai đủ nhiệt dám song đấu đối kháng vs thầy. tiết toán tự dưng rôi chậm khiếp! haizzzzzzzz

bỏ chuyện lâm li - quên đi chuyện buồn.
tin vui nè! đội tuyển casio dã mang về 1 giải nhì, 1 giải 3 và 6 giải khúc khick. nhà mềnh có những 10mem tham gia mà, quả này lại phải ăn chè chắc?!? rõ khổ ! = ))))))))))))))))))))
sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeFri 04 Mar 2011, 12:09 am

chếtt chết. mấy hoomnay ko có viết dc, áy náy quá!
giờ nhớ lại xem có gì ko, nhai tạm vậy! hj`

thứ 3 - ngày đầu thangs3. mới đấy mà đã sang tháng 3 rồi, huhu. nhanh thía !
2 tiết văn thì khỏi phải nói, ương văn tự nhũng tiết văn từ xưa đến nay, và cho đến mai sau =.=". ak suýt quên, cso 1 chuyện đặc sắc về lớp cô viên chủ nhiệm mấy khóa trc. cô Ngọc kể mà cả lớp cười đau hết cả bụng. " lúc đầu lớp do thầy am chủ nhiệm toàn đứng bét trg`. về sau vào tay cô Viên, lớp tiến bộ vượt bậc, luôn xếp thứ nhất, thứ 2 hàng tuần,và cuối năm ,đugns thứ 2 toàn trg`.
hic. áp dụng chính sách của cô Viên đã nào, nghe mà cugnx thấy sợ! . ai mắc lỗi cô cho đi dọn nhà vệ sinh. theo phương châm "thô nhưng thật" -" hạ trực tiếp - nốc-ao luôn", quý vị sẽ dc thẳng tay ko mà ............hành dộng !
kinh tám đời nhá! đến lỗi có HS đi học muộn,đến cổng trg` nhìn thấy bóng cô Viên đã ngã khỏi xe- ngất xỉu cơ mà! chuyện thật khó tin! nhà mềnh vẫn còn may chán! hô hô ...............
mà công nhận 2 tiết văn hôm đó vui kahcs thường. lớp rầm rầm iếng đế chêm
xen của bọn mồn ko ăn da non. nhất là bác tuấn Việt và bác Thiện, 2 ông đấy thì thôi rồi, to mồm ko cản đc.hixhixx
công nghệ thì kiểm tra 1 ttiết theo kiểu "công nghệ"! chả có gì fair đổ mồ hôi. Hồ Hoàng còn ung dung: làm nhanh lên rồi chơi baif!!" môn nào cũng kiểm tra 1 tiết ntn có fai .... ko/ he he = ))))))))))))))))))))
hóa và GDCD vẫn như ngày nào, nói nhiều nhàm quá!

--------------------------

thứ 4- tức hôm qua! tiết toán đầu lại dc mẻ ngồi chơi xơi ... ca nhạc! =.="
nhưng may là vẫn ko rock & roll như hôm thứ 2 : D !
mãi rồi cũng qua tiết toán để dc bay nhảy ngoải sân thể dục!
sướng! đánh cầu lông quên đời nên chả biết lớp có gì dạc sắc ko : D !
tiết4 là lý, cô bật mí ít tài liệu mà làm cả lớp sướng rên, tinh thần thêm phần hăng hái!

trg` sắp tổ chức thi thử đại học, hôm qua fai đăng ký. lần này thì dc thi thố công khai roài, nhớ vụ HQV hôm chủ nhạ vừa roài lại thấy buồn cười! lớp đăng ký rào rào, tiết hóa lý anh cứ ngồi đó mà nghĩ xem lấy tên gì cho thật hoành, thật độc. ôi "Dành La Cha " tên bác hà Anh đấy ạ =.=" . khả năng xuyên ạc của Hồ Hoàng lại dc thể phun trào ! ko đỡ dc !

------------------------------------------

hom nay thứ 5. ko có gì để nên sự kiện. ak, cóa ! suýt thì bỏ só 1 nhân vật quan trọng , đó là " TÙNG Ái " . yeah !
lại là do cô ngọc giúp lớp khai quật. giwof văn càng ngày càng đổ đốn thì phải. ờ men ! =.="
thôi, ko nhớ dc nứa roài, buồn ngủ lắm. dừng phát!
sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeSat 05 Mar 2011, 7:31 pm

Hôm qua – 4/3/2011
Trời mưa !
Mưa lạnh!
Súyt quên tin giật gân! Đem qua vừa post xong bài, vào diễn đàn trg, biết dc tin sốt dẻo: Hải Việt thi quốc gia môn sinh dc giải 3 roài. Hố hố. 24,5 điểm đó, đứng thứ 2 đoàn quảng ninh . sướng thế. Ko fai mình mà mình còn sướng ntn, là HV chắc mình chết mất . khi` khi` …….. quả này lại phải mài răng roài . hố hố ….

----------- -------------
THể dục tiết đầu. ôi thôi, đành ngậm ngùi ở trong lớp , ko dc ra sân . ak mà ko ! ko thể ra sân ! =.=” chán ! mình chán. Lũ kon zai konf chán hơn 1! Ko đá bóng dc mà !
Lại dc tiết tin nữa ! sao kiểm tra lắm thế! Mới tiế trc mà, tieews này lại kiểm tra. Suy ra lại fai chép. Đến khổ. Thầy cứ để lũ quỷ chơi bời tung hoành thì sướng ! hí hí ….
2 tiết toán cuối dc trả lại đúng tên. May là còn dc làm bài tập, hj`!
Mà hinh` như hôm qua có cái chuyện gì buồn cười lắm cơ, mà giờ nhớ mãi ko ra.. dạo này đầu óc chán quá …………

thôi, cố cũng chả ra. Để lúc nào chẳng may nhớ thì bổ sung sau. Haizz

------------- -------------------------------------------------

Hôm nay nè !
ối zời ơi, cái đáng phải kể nhất là cú hattrick của siêu cầu thủ TRẦN ĐỨC TRUNG. Chết mất, ông ấy làm 1 phát 3 lần lên bảng kiểm tra bài cũ. Cú double đã hoành rồi, nhưn ko, hattrick mới sợ chứ ! Trịnh Huy phán cho TRung nhà ta 1 câu quá chuẩn :’ thằng này sáng đi học quên thắp hương !” =.=” bó chiếu luôn!
Chưa hết , hôm nay độ hài của tổng bí thư lại dc dịp thể hiện. tiết sử, học về chiến dịch Tây Nguyên, thầy hỏi cả lớp lí do quân ta lại chọn Tây Nguyên. Sử thì thôi rồi. có biết gì đâu. Thầy lại tự biên tự diễnddensnois quanh co vòng co sao về đến Đà Lạt. “….. nơi đây có khí hâu của 4 mùa trong ngày, là nơi dễ sống nhất ở nước ta …….” Khiêm già đế luôn câu “ ta đưa quân lên đay để nghỉ mát !” cả lớp lẫn thầy dc bữa cười bể bụng! đau ruột!
Hôm nay nộp phí thi thử đại học nữa, hic. Lại nghĩ đến những ngày đầu tháng 7 sắp đến kia ……….
sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeSun 06 Mar 2011, 8:45 pm

Ak quên, hôm qua (mà hình như là hôm kia) nhà mình nên danh sách ứng của viên thi missteen, trc tiên là theo tinh thần tình nguyện, ôi zời , cả lũ con trai giơ tay rầm rầm, đếm ko xuể.
cuối cùng tuyển dc 4 teen hoành của lớp : TRinh Hằng Mơ Dương ( định lấy thịt đè ng chắc, đông thế, đội mình chắc đông nhất trg mất), vs phương châm, cứ đi thi, loại dần là vừa !=.=”
Mà hình như lại thay đổi rồi sao ấy, lằng nhằng loạn hết cả lên . đến hôm nào đi thi thì biết rõ ai đi . Very Happy
…. ……………………………………………….
Hôm nay
Sáng trời lại mưa. Mưa thì ko mưa hẳn hoi, cứ âm thầm rả rích thật là khó chịu >”<”
Bt thì cũng khó chịu bt , nhưng hôm nay ko thể dừng lại ở mức bình thg dc. tRời mưa làm tan vỡ kế hoạch chụp ảnh lưu bút của nhà mềnh, chán thế . phí công mấy mem chịu rét vì tưởng chụp ảnh nên mặc mỗi áo trắng bên trong, khoác thêm áo trg` bên ngoài thì vẫn lạnh !
Thế là lại hoãn, ko biết đến hôm nào mới thực thi đc =.=” !
Lớp hôm nay nghỉ mất mấy mem, đỡ rôm. Cũng ko có gì đặc sắc. hay là tại mình chúi đầu vào quả i-phone thừng Trung vác đi nên cảh còn biết tròi đất gì nữa nhỉ !!! hê hê .
Mình chơi cái trò “ xếp gạch” đỉnh quá hay sao mà đến lúc về Q.Việt và Trung còn xoáy mình “đi mua gạch về xếp hử ?” .
Mơ thì bận tìm ng` múa cùng cho buổi missteeen, chạy lên chạy suống các bàn, gạ gẫm. cso 2 kẻ tình nguyện thì lại ko cho đi múa cơ, TRung và Tùng đó, thế mà ko cho đi . hô hô….
Hằng có vẻ ko khoái mấy cái vụ này, đang tính bài chuồn chắc /………….
sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 21 Mar 2011, 11:38 pm

Cứ lườn khươn, thế mà đã mất hơn 2 tuần rồi.
Haizz.tất cả cũng chỉ tại cái ngày 8/3 ….. làm tớ mất hết cả hứng viết lách!
Nhưng giwof nghĩ lại, mình chỉ vì mỗi cái ngày đó mà phá tan sự nghiệp thì ko có ổn. 8/3 lớp mình như thế đấy, có sao ko ???
Thứ 3 là 8/3. Làm gì có lớp nào ăn 8/3 đặc sắc như lớp mình. Cần gì fai đập phá. Mỗi đứa cái kẹo mút, vừa mút vừa chém gió, cũng ngọt ngào lắm chứ . tạng cô giáo hoa làm gì, hoa thì ko ăn đc. rồi nó héo, cô cũng ko giữ làm gì cho nó chật nhà ra, thế có fai là fi’ ko ! kẹo mút có vẻ thực tế hơn. Tạo điều kiện cho cô giáo trở về dòng sông tuổi thơ chút, he he …
tHế là xong cái ngày 8/3! Đời vẫn đẹp! ấy vậy mà hôm sau, tức thứ tư -9/3 , mới hiểu chwau 8/3 nào “”””nhớ đời“””” hơn thế ! (tớ để 3 cái nháy kép cho nó thêm phần long trọng ! =.=”). Nói đến 2 chi tiết : bánh ga-tô + mùi bánh ga-tô là mọi ng nhớ hết nhỉ, khỏi cần nhắc lại, ko tớ lại thấy bm.
Nhưng thôi, dù sao chúng ta cũng hơn lũ nhóc 17520 gio` sinh tồn, nên ko thèm chấp chúng nữa.
------------------

Vụ 10/3 mới đặc sắc nè… vào cái hôm đó, trong giờ ra chơi đó, lớp dc xem một màn khiêu vũ dưới mưa miễn phí,
Chả là cụ Hồng và cụ Hoàng H` mún trổ chút tài lẻ. ko biết san tô dc bao nhiêu vòng, mà nội công Hồng nhà ta đạt mức tẩu hỏa nhập ma. Hồng ta đã tung chưởng cuối cùng,dứt điểm mộ cách ngoạn mục! cả chậu nc rửa tay của giáo viên đổ ập lên ……… người Vân và T.Linh! còn lão Hoàng thì hả hê, chả ướt át gì ! đời nghicjk lý đến cả lúc này! Ko những thế, sacsk vở 2 bàn đầu ( bàn mình và bàn Vân) ướt hết. thôi, như lột rồi, Vân và t.Linh chỉ còn nc’ về nhà “khoe mẹ”=)). Số mình đen cả đời dc mỗi hom đó ko đen mấy! nhờ có .Linh ra bàn mình ngồi buôn bán, nên mình bị trôi dạt vào trong => ko bị ướt ! ka ka…
------------

Haizzz. Giờ ngồi cố nhớ thì chả nhớ ra cái gì mà viết, bao nhiêu chi tiết hay ho bị cắt xén roài. Nhưng hôm nào cũng gõ, vs tớ hơn khó. Cái máy tính nhà tớ thì đã xịn sẵn ! hix. Lúc nào rảnh +nổi máu kiên trì thì viết vậy. haizzz, cho nó đậm chất “ nhặt ký”, khi` khi` …..
---- -------------
Ak, hôm nào ấy nhỉ ???? có 1 hôm nào đó, như bao hôm nào, ak, có khác chút, chưa hôm nào mình viết liền lúc 3 cái giấy phép như hôm đó =))))))))) . rồi bị thầy giáo túm cổ chứ. Dc hôm năng suất nhất thì lại có sự cố….

------- -----------
Chết roài, hôm nọ nhận dc hồ sơ roài, hu hu …, vẫn chưa có quyết định cuối cùng, đứng giữa những ngả ddg` biết đi đâu về đâu đây ????
------

Hôm qua, 20/3 trg sơ loại cuộc thi miss teen, nhà mình có Mơ và Trinh ứng thí ( chắc tin này đã quảng cáo rồi nhỉ ?!). ô zê , cả 2 dc vào phần thi ứng xử chiều nay lun …, mình xem từ đầu đến cuối , mỏi hết cả chân, buồn hết cả ngủ, đói hết cả bụng đã nào, ko dc vào mới lạ, hô hô ……..
--- ----
Nhưng theo tin mật báo hôm nay ( tại mình bận ngủ nên chiều nay ko di xem dc. Đành ngồi nhà chờ tin của đệ), thì .. Trinh thì chưa rõ thé nào (đệ tớ hành sự ko đến nơi đến chốn lắm),chứ Mơ nàh ta bị … roài ! haizz, phí ! ko biết nói gì hơn.
Thôi, giữ sức tối 26 cổ vũ cho Trinh vậy . chắc chắn Trinh fai dc vào ! cậu ông tròi mà, ko vào thì còn ai vào nữa!
----------- ---
Thứ chủ nhật này faoi nộp hồ sơ roài, chắc giwof các mem đang đắn đo thi vào đâu , ôi , nghx đến mình lại đau đầu. ước mơ đấy nhưng sức ko đủ, haiz chán ….
Mong cả nhà có quyết định đúng đắn ! thôi, G9. đỉ ngủ phát !

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 21 Mar 2011, 11:43 pm

ak quên cái vụ bật như tôm của hà Anh nữa, nhưng thôi, buồn ngủ rồi, vs lại chuyện này kể ra cungx ko hay ho lắm, nhăc cho ra sự kiện ấy mà ! thôi, ngủ thật đây !
sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:09 pm

haizz
ko thể thực hiện ý tưởng cáo đẹp dc nữa rồi,
sory mình và mọi ng` nhá.
haizzz

Trích dẫn :
12C1 có 48 thành viên
Thầy chủ nhiệm được mệnh danh là "bố"
Tổ chức noel cả nhà không mời "bố"
"Bố" đùng đùng bắt đi dọn tuyết rơi.

Mấy mống cầm đầu dở khóc dở cười
"Bố'' quay mặt, nở nụ cười sung sướng
"Ta cho chừa cái tật ăn vụng!
Ta không có tiết, chứ có phải điếc đâu".

Cả lớp buồn rầu, chỉ biết nhìn nhau
Chả ai hiểu nổi tâm tư của ''bố''
Mới hôm qua, đại dương vừa nổi sóng
Có ai ngờ........hiện tại bình yên !

___________________________--M_boy__________
sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:10 pm

Trích dẫn :
đại dương nổi sóng, mới có điều để nhớ
cứ yên bình, thì biết nhớ gì đây ???
từ đáy đại dương, sóng càng thêm dữ dội
để khi yên bình, càng cảm thấy bình yên .
_________________________________Eck_xuz __________
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:11 pm

Trích dẫn :
"Bố" già rồi "đú" làm sao?
Định làm Thủy Tề vui cùng bầy cá nhỏ?
Chẳng phải rằng không thèm mời "bố"
Nhưng suy cho cùng mời "bố" liệu bố có đi
Nhớ khi xưa tiên cá út
Tham gia ban nhạc "bố" cũng chẳng cho(đá bóng nữ-ai xem nàng tiên cá sẽ biết)
Chẳng phải đâu đàn con nhỏ thờ ơ
Quên đi mất bổn phận mình nhỏ bé
Mà bởi vì khi xưa "bố" đánh mất
"Cây đinh ba quyền lực" của gia đình...
"Bố" ơi! Ngày đó đến thật nhanh
Con cũng như 49 đứa con khác( có 1 người chuyển đi hồi lớp 10. 2 người hồi lớp 11)
Mỗi đứa mỗi phương trời bát ngát
Nhưng lòng chúng con mưa đang về nặng hạt
Nhớ về hôm này 1 người "bố" thẫn thờ....
_____________________________________ demonlords _____________
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:12 pm

Trích dẫn :
Chắp tay cầu chú ĐỪNG CHIA LI
Thời gian ngừng chảy, người đừng đi
Ở lại đây mãi ngàn ký ức
Bên nhau mãi mãi chẳng biệt ly.
ya07
_________________-demonlords_________
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:12 pm

Trích dẫn :
cuộc đời là những chuyến đi
gặp nhau rồi lại chia ly là thường
biết vậy nhưng mãi vấn vương
luyến lưu lưu luyến nhớ thương 1 thời.
cái thời đẹp nhất trong đời
cái thời rất rất tuyệt vời trong tôi!

hihi.
bạn của tôi ơi , cám ơn các bạn nhiều lắm!
__________________________________-eck_xuz ____________-
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:13 pm

Trích dẫn :
Vẫn biết bên nhau chỉ có thời
Vậy sao lòng buồn nhớ chơi vơi
Không tin cái ngày kia sẽ đến
Lòng tôi lưu luyến mãi không rời...
____________________________linhs_joe _________-
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:14 pm

Trích dẫn :
ko muốn nhưng rồi sẽ xa rời
vậy giờ hãy chân trọng bạn ơi
biến 5 tháng cuối thành đẹp nhất
để phút chia ly nhìn nhau cười

mỉn cười vì đã ở bên nhau
có lúc vui cười, lúc đớn đau
lúc làm nhau giận=> oánh tới tấp
để chẳng quên nhau, tận về sau ...
(haiz, viết mấy bài này từ cái hồi tháng 1)
_____________________-eck_xuz__________
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:15 pm

Trích dẫn :
xa nhau rồi bạn còn có nhớ tôi?
hay xa rồi mây gió thoảng qua thôi
phút tan biến trong nhau nhiều kí ức
để lòng ai còn mãi chút bồi hồi!?!
ya07 ya07 ya07 ya07 ya07 ya07
còn lâu lắm mới phải nói chia tay,
còn năm tháng để biệt li bóng người,
còn kì nữa xa bạn, thầy cô yêu quý,
còn mai kia và nỗi nhớ mênh mang
ya11 ya11 ya11 ya11 ya11 ya11
______________________ demonlords______--
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:52 pm

Trích dẫn :
5 tháng mà lâu ? thế mà lâu ???
chớp mắt qua nhanh, nghĩ mà rầu.
mau lưu giữ ngay kìa kí ức..
đến lúc xa rồi biết tìm đâu...........
_______________________eck_xuz_______________
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:59 pm

Trích dẫn :
Một buổi chiều "bố già" bước vào lớp
48 quỷ con trông thật đáng yêu
"Bố già" những tưởng biết bao điều
Phen này quyết "quyền lực" về tay ta cái chắc.

Chẳng bao lâu lũ quỷ cắn xé nhau
"Bố già" khố khó cau mày giận giữ
Chậc! Lũ tiểu yêu tinh nghịch
Rèn tính luyện tài phải đi vào khuôn phép.

Buổi nắng sáng 3 tiểu tinh vắng mặt
Lớp nhập thêm 1 tiểu quỷ tinh ranh
"Bố già" nhìn quanh thấy lòng trắc ẩn
Vất vả rồi cố lên quyết thành công.

Có vẻ như càng ngày càng khó quản
Lòng biết ơn tỉ lệ nghịch chiều cao?
Cái tập thể, cái bầy đàn lao xao
"Bố già" mất 1 thứ gì không rõ.

Tiểu tinh cuối cũng đã vào xong rồi
Nhoàng 1 cái thế mà đã xong xuôi
Chẳng mấy chống mỗi đứa đi mỗi hướng
Chỉ còn đây bâng quơ "Bố già" ngồi...

"Kỉ luật thép", "dây nạt mền buộc chặt"
Có cáu gắng, cũng có lúc cười vui
Ấy thế mà chắc là tuột mất rồi
1 cái xiết "bố già" hằng tìm kiếm.

Sắp sửa chia xa "bố già" ơi "bố già"
Lũ quỷ nhỏ quậy phá tan tành thế
Nhưng lòng trắc ẩn chẳng khỏi lệ rơi
"Chúng con" sẽ nhớ dáng ngày xưa "bố" cười....................
_____________________________-- demonlords ______________-
ronsarecolin

ronsarecolin

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeThu 05 May 2011, 7:36 pm

Biết ngay mà! Vụ này chẳng kéo dài đc lâu. Nghĩ lại thấy tiếc những ngay qua quá. Có thời gian lang thang lên 4 rum trường mà lại ko có chút TG vào nhà mình nhặt nhạnh thông tin tiếp.
Nhanh quá, hnay (5/5/2011). Vậy là còn 2 tháng nữa thôi, cả nhà mình sắp xa nhau rồi. Đáng lẽ theo kế hoạch hnay chụp ảnh lớp, nhưng mà mưa quá ( ông trời ko thương lớp mình rồi ). Nên lại hoanx lại ngày mai.
Haha … nhà mình có 2 nàng ( đấy là mình đc 2 nàng này thôi, còn ai nữa ko thì ko biết) đang bàn nhau kế hoạch hôm chụp ảnh đj mua vé xe bus ( haha ). Trốn sao đc, dù trốn thì ngày này vẫn tới thôi …
Hôm nay có 3 tiết ( lí lí anh ), thì cả 2 môn đều thi thử TN ( nghe oai nhỉ? ). Mình thì chỉ học mỗi môn Anh thôi, còn lí thì mặc kệ, chẳng muốn quan tâm làm gì, có học đâu …
Tiết 4 ( đấy là hnay nảy sinh thêm ấy ạh) là tiết hướng nghiệp của Bố, ôi, chủ đề thảo luận về Bác Hồ chứ … thế mà chẳng ai hào hứng. Mỗi người 1 việc riếng, quậy nhau tưng bừng, vò giấy ném nhau. Riêng mình thì tí tởn vs cái máy ảnh của thằng Việt Hùng nên cứ nháy nháy mãi thôi … ^^. Chộp đc cả mấy cái ảnh Bố đnag ngồi trên bục giảng…
Haizzzzzzzzzz!!!!!!! Bjờ con Êch nó ko viết nữa thì mình cố gắng viết vậy … Lưu giữ đj, sau này đọc lại, lại thấy yêu nhà mình hơn ….
http://my4u.blogtiengviet.net/
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitimeSat 14 May 2011, 12:09 am

Trích dẫn :
Haizzzzzzzzzz!!!!!!! Bjờ con Êch nó ko viết nữa thì mình cố gắng viết vậy …
ser
viết dc mấy bài mà ...
có ngon thì viết nốt nh~ ngày còn lại di xem nào
còn 1 tuần nữa thôi đó
ko viết dc thì tui bẩu !
vặn gãy mỏ !
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  - Page 2 I_icon_minitime

" NHẶT " KÍ online c1
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2
 Similar topics
-
»  sang nhật chơi đê..........
» Ngôi trường đắt đỏ nhất ở Anh chỉ có 2 học sinh
» dư vị từ những tình bạn nhạt nhoà..............
» 12 từ tiếng Anh kinh khủng nhất mọi thời đại .!
» KHÔNG BIẾT POST ẢNH AI POST HỘ EM NHÁT