x1 -- fly to sky
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

x1 -- fly to sky

***@@ C1 -<>- OUR FAMILY -<>- OUR LOVE @@***

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

" NHẶT " KÍ online c1

Go down 
2 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
sakura_vdt

sakura_vdt

" NHẶT " KÍ online c1  Empty
Bài gửiTiêu đề: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeThu 10 Feb 2011, 11:45 pm

hôm nay lại nổi hứng văn chương sau những ngày cố kìm cố nén.
ý tưởng tiếp nối ý tưởng. vậy mà..........
hauzzz. sắp hết năm rồi mới tóe ra, vơi đi mấ bao nhêu đợt vỡ bụng roài còn đâu.
nhưng ko có sao, còn lại chút ít, lại càng quý, hj' hj'!
ko bết ý tg có dc nuôi dưỡng lâu hay ko, cuối năm roài, ko có thời gian nữa. hôm nay nổi hứng, hạ quyết tâm thế nầy, có khi mai là nản ngay ấy mà.
nhưng 1 khi đã nổi hứng là "ko nên hoãn cái sự sung sướng ấy lại" .
nhào zô thoy !!!
let's go !
http://www.vn.360plus.yahoo.com/kekhongbietdennucuoi_vdt
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeFri 11 Feb 2011, 12:42 am

10/02/2011
mồng 8 tết- không khí ... vẫn còn "thoang thoảng".
môn : địa -lí- anh , và 2 tiết văn mở màn cho đợt ôn tốt nghiệp.

hôm nay bàn mềnh trực nhật, nói là bàn mềnh mà sao thấy chua sot thế (hu hu).
tại toàn mềnh trực nhật chứ bộ , hix hix.
thoy, bỏ qua tiết mục trục nhật, mênh là kẻ công tư phân minh mà, khen mềnh hoài ko có hay ( hô hô).
list sự kiện tiêu biểu mà mềnh thu thập dc đây:
- bác Việt cháy đến lớp vs điệu đi của thần Gớt, nhưng hôm nay khá hơn hôm qua là ko fair dùng đến "cái chân thứ 3 nhều" ( cái chân thứ 3 =)))))))) , chớ ngfhix lung tung ak nha, cái lạng thui, đừng tưởng bở Smile))) )
- tiết địa: cả lớp lại dc khai xuân hiệp 2, ak nhầm, khai xuân bù giờ ( tiết văn t3 khai xuân hiệp 1, hôm qua hiệp 2 vs tiết toán của Mr, chủ nhiệm roài, hom nay đành fai đá bù giờ thoy, mà ko biết mai có quả đá luân lưu ko nhể ) , cô giáo ghi môi x2 chữ "ôn tập"
rồi cả lớp nối lại mạch cmar xúc bị đứt quãng do nghỉ tết, ng` nào trò nấy, nghick đt nè: phỏm phiếc lại cso dịp lên ngôi, tán phét, nói dóc, chém gió, rồi sau tết lên còn xuất hiện mấy tay cao bồi thiện xạ, nói chung là "rôm ". :;

- tiết lý: hôm nay cô Viên lạ nhỉ, ko có món khai vị như mọi khi, vào ăn ngay món chính, khiến nhều kẻ cơ hội ngán ngẩm quá!!! nhưng rồi cô cho lớp xơi ngay điểm chín vào sổ đầu bài, hix, cậu Huy K mới chợp mắt 1 tí thooy mà cô cug ko tha !
- tiết anh ak: chả có gì đặc sắc, kiểm tra 45' mà,đâu còn thời gian bày trò nữa. dc cái hôm nay cô in thiếu đề, xóm mìh nhộn hẳn lên, tự do mà "vùng vẫy" 1 cách công khai. hô hô. 2 đứa làm chung 1 đề mà, ko muốn ... cũng ko đc, khổ thế đấy ! cô Mai vốn ko ưa quay cóp, lần này đành phải lới lỏng tay hơn rồi, sao mà cản đc những tâm hồn đang muốn "bay nhảy" kia !

- giờ ra chơi rôi nhanh, đến giờ văn ôn thi tốt nghiệp đầu tiên.-ngay đầu tiết bác Cháy đã dc thể hoành tráng vs vụ choảng nhau vs Mr.Tuấn. chuyện cơm bữa của nhà c1 này rồi, khỏi phả dài dòng kể nhều, haizzzzz.....
quay lại vs môn văn êu quý,haizzz, mở màn đã ntn, ko hiểu đến khúc giữa, hay thậm chí là mấy buổi nữa thôi, tình hình sẽ còn "lạc quan" đến cỡ nào ! cô văn dễ tính quá mức. cô nói bên trên, thì xuống bên dưới âm thanh đã đc trộn sóng và khuếch đại, do tần số khác nhau, nên .... hơn cả ong vỡ tổ... may quá tiếng trống nghĩa tình đã giúp giải tán đám ong rừng này.
mềnh đi sớm nhất, phải đợi lấy xe roài. hôm nay lão trời nawjg và Thùy linh cũng đi sớm nhể ( nhưng vẫn sau mềnh), ko biết nói gì, khen đi học sớm tạm câu cho nó có không khí. lão Trời đánh kia có vẻ lơ thơ ngơ ngác, mềnh cho luôn câu :" ý là tớ khen tớ đi sớm! " nín nhá, đọng phải chủ clan chém gió roài, hô hô.....
ngày đầu tạm thế, đi ngủ đã,
ko biết mai có hứng ntn ko nữa.......

sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeFri 11 Feb 2011, 1:10 pm

11/02/2011
hôm nay đẹp nhể, 1102-2011 Very Happy
may quá, vẫn còn hứng !
xem hôm nay có gì nào: TD- tin- anh - toán - toán

woa..., TD tiết đầu, còn gì bằng, chỉ ngóng tiếng trống cứu tinh đưa lũ nhóc này ra khỏi nhà tù yêu thương,đc nhởn nhơ ngoài sân TD. bọn đá bóng vẫn đá bóng, bọn đá cầu vẫn đá cầu, bọn túm tụm thì vẫn cứ rúm rụm lại tám tám tám.... nói chung là ai cũng có việc, ko ai rảnh Very Happy !
next nào, tin học thì ko có gì đặc sắc, và ko dc hâm mộ cho lắm (tại thầy dạy dưới lớp ấy mà, ko cho bọn em lên phòng máy, chứ ko bọn em đã hưởng ứng nhiệt tình và hết mình , he he). lớp vẫn thế, mỗi ng` 1 việc, avatar nè, buôn dưa lê lè..., tranh thủ làm bài tập nè..., nói chung là đủ các thể loại!

tiết anh ak. cũng ko đc ng` tiêu dùng bình chọn nhều cho lắm. ai học cứ học, ai chơi cứ chơi, ai ngủ cứ ngủ. mà nếu ng` học có muốn chơi, muốn ngủ thì cũng chả sao, càng đệp Very Happy .

tiết mục nỏi cộm đây roài. xin đính chính lại cái thời khóa biểu cái, TD -tin -anh -sinh hoạt- toán! thế ny` mới đúng , hj` hj`. chả là hôm nay cả nhà có việc đại sự phải bàn ngay, ko thể phanh lại dc.! GF đặt vấn đề lưu bút lớp từ trc rồi, nhưng hôm nay mới dc đưa lên bàn tròn hội nghị. sắp xa nhau rồi, làm quyển lưu bút gọi là lưu giữ những ngày tháng "tuyệt- cú mèo" ( tức là có ngày thì rất tuyệt, có ngày thì thật cú mèo !), ấy vậy mà mặt đứa nào cũng toe toét hớn hở. uk cũng phải thôi, ko cười chẳng lẽ lại khóc Very Happy. GF đề nghị phải làm ít nhất 2 bản, 1 để phòng truyền thống nhà trg`, 1 để ..... . nói đến đấy cả lũ đã kêu gầm trời lên, kai' phòng truyền thống chỉ là danh nghĩa, có bao giờ mở cửa đâu,toàn khóa! chả biết trong đó có những gì.... .haizzzz.. lưu bút sẽ là gõ máy và in !? có ý kiến phản đối, viết bằng tay nó mới ý nghĩa chớ, công nhận nhà mềnh nhều ÔNG ĐỒ nhưng ko có sao, thô nhưng thật! chứ đó thì mới là bạn mình chứ!
1 tiết toán dường như chưa đủ cho 1 kế hoạch đẹp đẽ. sự kiện này tốn khá nhều giấy mực đây...
tiết toán sau trở vè đugns nghĩa của nó- tiết toán ! tại nó đúng nghĩa, nên cứ thế lặng lẽ trôi, ko tạo đk cho 1 trò quái đản nào có thực thi!
rồi trống - rồi cất sách vở ( mà có kẻ cất sachs từ tiết trc roài thì phải, hix) , rồi lao ra nhà xe, rồi ... về !
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeSat 12 Feb 2011, 11:17 pm

thứ 7 - 12/02/2011
địa- sinh - hoá - sử - văn
hoomnay hạn cuối đợt khuyến mại này, vài kẻ dự định nạp tiền.
kk khí lạnh bất ngờ, khiến kế hoạch đồng phục áo trắng của bàn mềnh sụp đổ. nhưng 3 đứa vẫn mặc áo trắngbên trong. thằng Trung kon rai ko nói, hic, mềnh và mèo Mơ lạnh,"chồng chất" lên nhau ( =)) ) mà chả thấy ấm hơn tẹo nào! mèo Mơ run cầm cập.
tiết đầu - địa lý- kiểm tra 1 tiết, lũ nhox lại phải "hành nghề".
tiết 2 - sinh cô Thi ko hề dễ thở, Trang bị cô túm, hình như dùng điện thoại trong giờ, híc, thế là bị đứng cả tiết, haizzz, tiết cô Thi mà , đành chấp nhận thôi!
cô Hoá muôn năm, mỗi cô là dễ tính nhất, bọn em yêu cô lắm lắm, hjhj..., bọn nó còn quý cô hơn nữa, cô tạo DK cho bọn nó quá còn gì! hết tiết hoá, Duyên toét đưa mềnh tờ giấy,gọi là "tờ giấy lưu bút". kai' kon này, cả tiết lại ngồi viết lách rùi, ko chữa dc!
thầy Trực dạo này mát tính phết, hay cười vs nhà mềnh, chắc ko ghét nhà mềnh như hồi đầu nữa roài, vui ghê.. hôm nay thầy dạy nhanh, hết tiết sớm, thầy hỏi lớp 1 câu:" 2 hôm nữa là ngày gì nhỉ ?" làm cả lớp xôn xao, ko cản được. cứ tưởng thầy định tyên ngôn điều gì cơ ... ai dè thầy chỉ hỏi vậy, haizz tụt hết cảm xúc Very Happy.
tiết văn thì thôi rồi, chưa kịp ngồi xuống ghế giáo viên, cô đã cho câu " như cái chợ" , ko thể để cô nói cả nhà như vậy dc, lớp phản đối lại ngay " như cái ....... siêu thị !" chịu nhà mềnh roài.
lúc về trời vẫn mưa, còn mau hơn lúc sáng.
lạnh quá ...!!! - nhều ng` suýt soa .....
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeSun 13 Feb 2011, 11:29 pm

hoo...m nay trời lạnh!
haizz.
chủ nhật , 13/02/2011: ôn thi tốt nghiệp buổi 2: anh - anh - toán - toán
hôm nay, kẻ hay đi học sớm là mình đây đã ... đi học muộn! 6h45; mới bật dậy, ko muộn mới lạ!
tiết anh cô Mai mở đầu cho 1 ngày học tập "mát mẻ'!
"em xin phép cô, em vào lớp!" => mình
"em xin phép cô, em vào lớp!" => lớp trưởng Vinh
rồi Trần Trung, Tiến... hô hô, hoá ra mềnh ko đi học muộn lẻ loi!
cô có vẻ ko thick, đương nhiên rồi, ai mà chả thế,lại còn là buổi học ôn đầu tiên nữa.
có đứa kon` ko thèm đi học muộn nữa mà ..... nghỉ luôn!
hôm nay ko có gì đặc sắc ngoài cái lạnh của thời tiết, cái không khí quen thuộc của lớp học : rôm! cô Mai nghiêm hơn nên tiết toán dc thoải mái hơn! hj, thầy mềnh mà!
càng về cuối thì lớp càng loạn! cựu lớp trưởng - tức Hải B' bị bọn nó úp sọt, đạn giấy bắn tới tấp, lần này từ ko đỡ dc có thể hiểu theo nghĩa đen, cảnh tượng khiến mình liên tưởng đến 1 tin trên trang nhất báo nhí nhố: cựu tổng thống NG~ Duy Hải bị thần dân tẩy tray, ném cà chua ( tức đạn giấy) rào rào, tỏ ý biểu tình... khiến ngài đây phải chui mình trog chiếc áo khoác bào đồng phục!..." cũng có thái độ phản công, tuy đã rất dũng cảm, nhưng do lực lượng phản động quá đông, hành động quá nhanh gọn, nên ... ngài đã ko thể bật lại dc . haizzz!
homnay chỉ cóa thế, mai có gì kể tiếp! 14/02 chắc có nhều cái hay cái đẹp, và cái ngon! đây! he he ...
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeTue 15 Feb 2011, 12:53 pm

chài bệnh llười lại tái phát rùi, hôm qua chui vào chăn rùi mới nhớ ra, ngại quá. thui hôm nay đành viết bù vậy. chả biết có rơi vãi gì ko nữa.
14/02.2011 valentine - valinhtinh- valungtung....
đến lớp đã nghe bao là nhiêu tiếng đòi sôcôla của bọn con gái : " ...... ơi, sôcôla của tao đâu ?!?". hehe, 1năm mới có 1 hôm dc đòi sôcôla mà, cứ đòi thoải mái đi!
về mặt công khai, hình như giờ nhà mềnh có 2 đôi thì phải, còn cái bọn tẩm ngẩm tầm ngầm đâu đó thì khó nói, nên không khí valentine cũng ko có gì lãng mạn cho lắm. chocolate cũng có vẻ khan hiếm. haizzz. valenine có vẻ chưa ảnh hưởng lớn lắm đến nhà mềnh thì phải, ko ddc nhắc đến nhều, các thầy cô cũng ko ai đả dộng, khác hẳn vs dịp noel, nhớ đợt Noel, vui quá cơ!
các tiết học cũng ko có gì khác thường: anh toán trôi qua tẻ nhạt. tiết tin còn sẳng khoái thoải mái tí vì dc lên phòng máy, lũ nam nhi ddc mẻ pk. tiết cuối là lý , cô trả bài kiểm tra, haizz điểm trác vớ vẩn quá, mềnh chưa phục, đến t4 có tiết phải hỏi cô cho rõ mới dc!
cô trừ điểm nặng làm mấy thằng sừng sỏ có vẻ mất mãn, khổ thân Quảng, thằng bé quên ko ghi mã đề thế là xơi ngay em 1 độc nhất! cô bảo phải thế thì mới nhớ, lần sau mới cẩn thận hơn dc, vs cái mồm chêm xen, chủ tịch nước Nguyễn Ngọc Vinh đế luôn câu: ko phải ta làm bài chưa tốt, mà là đối thủ quá xảo quyệt! thôi rồi, lọt vào tai cô Viên, cả lớp lại dc mẻ cười đau bụng, khép lại buổi học ngày lễ tình nhân!
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeTue 15 Feb 2011, 1:06 pm

hôm nay thứ 3 ngày 15/02/2011
lớp vắng nhóm MTV (vừa mới dc thành lập và sẽ đi đến tan rã sau buổi học hôm nay!)- tức Mơ và T.Việt nghỉ ấy mà Wink)
các tiết học trôi qua nhanh chóng.
văn văn , công nghệ hoá GDCD
2mụ kia nghỉ nên tiết đầu mềnh và thằng Trung ngự trị mỗi đứa 1 đầu bàn, ko ai xâm phạm đến ai, thi hành chính sách "im hơi lặng tiếng"!
từ tiết 2 mới dụ dỗ ddc Linh béo sang bàn mình ngồi . việc xâm lược thuộc địa là tất yếu, kết quả TRung chỉ còn lại 1 ngăn cuối bàn , chỗ T.việt! tội nghiệp Wink)
buổi học hoomnay thật thoải mái. 2 tiết văn thì khỏi phải nói, ko chơi hơi phí. kiểm tra miệng 6 hay 7 đứa gì đấy ( cũng ko rõ nữa, tại mềnh cũng đang .... Very Happy), thì ddc mỗi Lan Anh tóp tép dc vài câu, còn đâu tự giác "em thưa cô em chưa học bài!". thế đấy!
công nghệ thầy Năm cho làm bt, tiết hoá là tiết bám sát, hehe, lại phải chơi. lớp mềnh khổ thế đấy . GDCD cô lại càng dễ nữa, làm cũng mềnh ko muốn hư cũng ko ddc. haizzzzzz
lúc choơ thời gian trôi sao mà nhanh thế, vèo cái đã hết tiết năm! vậy mà mềnh thấy nó cứ như tiết 2. lại phải về rùi. chiều đáng lẽ lớp học hướng nghiệp cơ, nhưng thầy bận ôn đội tuyển casio nên dc nghỉ hướng nghiệp. hix, chỉ sướng đội DOTA vs cả CF, chiều này lại dc mẻ game bí tỉ rùi còn gì!
ronsarecolin

ronsarecolin

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeTue 15 Feb 2011, 2:06 pm

T thích cái “nhặt” kí này rồi đấy … cứ thế nhé, t sẽ tham gia cùng b, tất nhiên là lúc t có thể. Cuối năm rồi, thấy yêu lớp quá cơ …
http://my4u.blogtiengviet.net/
ronsarecolin

ronsarecolin

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeTue 15 Feb 2011, 2:16 pm

Ngày hôm nay (15/2/2011), tiết Văn ấy, cô kiểm tra 15p. Trời ạh, vs mình đề khoai kinh khủng. “viết đoạn văn có sử dụng hàm ý và phân tích hàm ý đó”. Những nhân tài chém gió của nhà mình lại bắt đầu đc trổ tài, người viết đoạn văn, kẻ viết truyện cười. haha ko biết truyện cười của nhà mình sẽ như thế nào ấy nhỉ? Chả biết cả nhà mình viết thế nào, riêng mình thì chuối ko tả đc, và hình như cái câu trong bài của mình chả fải là hàm ý, lúc đó vội ( cô giáo đứng trc mặt chờ thu bài mà) nên chém bừa …
Giờ ra chơi tiết 3, lôi nhỏ Đào ra ngoài hnàh lang đứng … nhìn con trai C6 đá cầu ( her bọn đấy sinh ra để đá cầu hay sao ấy, siêu kinh khủng  )
Vào tiết CN, làm bt, mình mù tịt nên lại fải ngồi buôn.
Tiết Hoá cũng chẳng hơn gì, cái siêu thị của nhà mình lại bắt đầu họp ( có bjo kết thúc đâu mà bắt đầu chứ)
Tiết GDCD, cô giáo hiền quá, siêu thị vẫn học, người nói kẻ cười rôm ko tả đc
Cuối cùng thì cũng trống, vậy mà chả muốn về, chỉ muốn lán lại trên lớp, dù chả để làm gì cả ( dở hơi =,=) …
Một buổi học kết thúc như vậy đấy! Hôm nay ko có j đặc sắc cả!
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeWed 16 Feb 2011, 10:39 pm

ckep. ckep.
t4- 16/02/2011
toán TD hóa lý anh
hom nay mềnh lại đi sớm, vậy mà vẫn chậm hơn "con vịt" vài bước. hix. vịt hôm nay sụt sịt, ha ha, ôm' roài chớ jề , haizz , lây virus của .... qua đường đt rồi. hj' hj'
những ng đi muộn thì vẫn đi muộn, những ng đi sớm thì cũng có vài tên đi muộn hơn thg` ngày. mềnh- vịt, rồi Khiêm- HÙng, rồi ....
truy bài vẫn cứ là "truy bài".
tiết 1 đã gặp thầy CN, hj , hôm qua mấy tên trốn CaSIO tưởng hôm nay bị thầy nướng sống cơ, nhưng lạ thay, thầy nói có vài câu, rồi vào học! ko biết mới sáng thầy đã vô tình dẵm phải cái bục mình ở đâu mà tiết bt có vẻ căng thẳng phết.
mãi rồi cũng qua tiết toán. ak` ha' , tiết TD , ngon rùi, lại dc đá bóng đá cầu buôn hoải mái roài. há há. dạo ày tinh thần thể dục thể thao của bọn chúng mình có vẻ lên cao. cô Hưởng dạo này cugnx dễ tính phết. xem ra tiết thể dục là thoải mái chân tay nhất Very Happy. hôm nay có mấy tên ăn món bóng ốp nữa chứ: Hoàng V may sao chỉ bị sượt tai, còn VINH Nhà ta thì ....... vỡ mũi =)) .
nhanh thía, đã vào lớp tiết 3, quạt đang bật vù vù liền phải ngậm ngùi mà dừng lại. cái quạ cuối lớp cũng cố trụ lại đến giữa tiết rồi cũng bị tắt chiểu theo nguyện vọng của bạn Huyền tiger wood ! (ko nghe thì chít)
ra chơi tiết 3, 15' nên mềnh xuống sân đá cầu, chả biết trên lớp có jề hay ko nữa. nhưng tiết lý cô viên thì thôi rồi, chỉ khổ tai của mấy đứa ngồi cạnh bọn to mồm! lớp ầm ầm lên , sôi văn nổi! mấy thằng con nhà mai hắc ĐẾ hoạt động hết công suất, nhất là THiện, làm cô Viên khoái quá!
đúng là cái gì càng vui càng nhanh qa, vèo cái đá sang tiết anh- ảm đạm quá! ko có tên nào bị cô túm là may rồi !
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeWed 16 Feb 2011, 10:58 pm

cái nỳ đánh tỉa 1 chút:
hôm qua mơ nghỉ học, viết dc mấy trang gọi là "tiểu thuyết" . ko biết viết gì mà Q.Việt và Trung V tranh nhau đọc, đương nhiên, ng` lịch sự như QV sao có thể tranh chấp vs thừng oắt Trung V dc chứ, vậy là Trung đọc, đọc rồi ko hiểu gì, rồi suy đoán lung tung, làm kon mèo kia lại than thở vs mềnh, mệt!

hôm nay có 1 ngôi sao đã đổi ngôi. đó là ông Gà. Gà là bạn Vịt- Vịt là bạn mềnh.... nên cũng xin dc nhắc đến, để Gà là cũng là 1 phần tử trong chuỗi kí ước của tui. Gà chăc hẳn buồn lắm, ai cugnx vậy thôi. thương Gà, thương cả vịt nữa GÀ buồn 10 thì vịt cũng phải buồn 1 chục! 2 đứa ôm nhau, mềnh ở ngoài, ôm hết 2 đứa luôn! GÀ ơi, hãy khóc cứ khóc đi, khóc thật nhiều, thật thoải mái, Gà nhé!

tối bứt gặp lão sp onl. lão kêu diễn đàn trg u ám ảm đạm, định rủ rê mềnh lên lịch quậy diễn đàn cho nó nóng lên, đi ăn cơm tý ( mà cũng hơi lâu thật) xuống đã thấy ông mất tich. lão cũng quậy dc mấy bài, nhuwgn chưa đến 9h đã mấ tăm, thế mà cũng đòi lôi kéo ng khác, ngày nào cũng từ 7h đến 9h ! đâu dễ thế sp!

buồn ngủ quá, thôi dừng phím tại đây!
cáo từ !
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeThu 17 Feb 2011, 10:57 pm

t5-17/02/2011- toán lý anh văn văn
nhanh thía nhể, ấy vậy mà đã dc 1 tuần! mềnh có vẻ kiên trì với cái vụ này đấy!
ngày nào cũng viết thế này, lấy đâu ra nhều chyện để nói thế, có thẻ khiến nhàm nữa, haizz. nhưng kệ chứ, cứ viết, viết đâu phải để khoe vs ng` này ng` kia mà cần hay cần đẹp. viêt để sau nỳ có cái mà đọc cho đỡ nhớ!
đã bước sang tuần ôn tốt nghiệp thứ 2 mà thái dộ ôn luyện của dân ình nhà ta rất chi là ....ba chấm! thứ 5 đang 3 tiết giờ thêm 2 là 5, chả thấy cái hiệu quả nào ngoài việc cho chúng tôi thêm thời gian dc ở bên nhau!
hôm nay lại còn ôn văn nữa chứ, hic.
đúng cả ngày hôm nay dc mỗi tiết lý vui. cô cho kiểm tra 15', chiếu hẳn lên màn chiếu cho hoành, nhưng chắc do trình độ i tờ ( tức IT) của cô Viên còn chưa dc khai phá, nên cô đã đang tâm chọn NO khi máy hỏi có lưu tệp tin đó ko. ko để 1 giây im lặng nào tồn tại, lớp ồ lên, vỗ tay rầm rầm khoái trí hò hét ầm ĩ như đám cỏ động viên cuồng nhiệt cỗ vũ nhiệt tình cho cô Viên! ối zời ơi, lũ tưởng bở, cứ ngỡ mất đề, hôm nay khỏi phải kiểm tra , ai ngờ.... lại càng thấm câu gừng càng già càng cay, hic, cô vẫn còn lưu trên file words kia kìa, thế là cả lũ sập nguồn! tịt ngóm!
nhưng mà công nhận lúc chưa biết cô cao tay, trong lòng khoai' thật. hjhj
trc kiểm tra là thế, xong rùi, nhều đứa bị hóc xương, trong đó có mềnh. làm dc có mỗi cái bài 1, bài 2 làm đúng đấy, nhưng mà chép sai đề, hic, đi tong. đến cuối tự dưng mèo kia so kết quả, mềnh chép sai đề đương nhiên kết quả khác nhau rùi, thế là lúng túng, cô lại kéo xuống quá cái đề mình, thế là chả bít đề ntn Sad . đúng là số đen- đen trăm kiểu , xưa nay vẫn thế, nên chả có gì phải buồn, vẫn toe toét !
ronsarecolin

ronsarecolin

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeFri 18 Feb 2011, 10:51 pm

Thứ 6
TD Tin Anh Toán Toán
Hôhô, vả nhà mình, 47 con người nhưng độc có hơn chục cái vợt cầu lông. Và hậu quả là cả lũ còn lại ( tất nhiên là cái lũ ko mang vợt-trong đó có mình đấy ạh) bị phạt chạy vài vòng sân (ôi zời nói là chạy cho oai chứ chạy gì đâu, mấy con ốc bò ra với nhau ấy chứ =,=). Chạy xong cô cho chơi thả phanh, và chính cái sự thả phanh của cô và cái phấn khích quá đà của mình cùng với “lời mời” “cầu lông đê” của con Ếch xù ( thật ra nó mời mình đâu chứ >,< ) mà mình đc lãnh trọn 1 quả bay trên không trung và rơi phịch xuống đất, đau ê ẩm hết cả người, hjx. Mà lúc ấy đã thấy đau đâu, vẫn hăng hái cầm vợt chơi tiếp, đến 2 tiết sau nó mới sưng vù lên vs đau ko chịu đc => đj như bác Cháy mất rồi!!

Tiết Tin, cả nhà mình kéo nhau lên phòng máy. Mình là mình thích cái vụ này lắm đây, nhưng chả fải vì hứng thú để đc thực hành như con Ếch kia đâu, mà là vì đc chơi, đc buôn điên thoại thoải mái hôhô Smile)))))). Cho nên tiết này mình quyết định tự kỉ vs con 1202 của mình nên chả biết dân tình ra sao ( cái này nhường con Ếch)

Tiếng Anh……………….Ôi đời ơi là đời. Kiểm tra 15p. Các dạng so sánh, cả nhà mình quả này hơi bị nhiều người dở khóc dở cười như mình. Làm xong tự tin phải đúng 4 câu ( 8đ đấy ạh) ai ngờ lên hỏi cô đáp án mình đúng có 2 câu (hôhô 4đ rồi, quả này ê chề cái mặt vs thiên hạ nhá). Mà ko biết vs cái đề này có đc gọi là “đối phương xảo quyệt” ko nhỉ? Hjx.

Toán … Àh ko fải nói là ½ nhắc nhở ½ toán chứ nhỉ? Vào lớp 1 cái GF vào ngay vấn đề chính. Lại tiền!! Ôi tiền ơi là tiền ( herher, not Tiền nhà mình nhé ^^). Sách ôn TN 160k, tiền ôn TN 140k + 4k gửi xe. Rồi 50k tiền sổ lưu bút lớp. Tổng cộng bao nhiêu nhỉ? 354k!! Lớp lại 1 lần nữa biểu quyết về cuốn sổ. Roc là khổ, hnay lại thêm Lan Anh và Huyền ko đồng ý, vậy là 4 người ( H.Hoàng, Linh, L.Anh, Huyền). Nhưng mà cả nhà mình, còn những 43 con người nữa, vẫn quýêt định là LÀM. Haha suýt nữa thất bại. Ấy nhưng mà chưa thu tiền xong ( mình cũng đã đóng đâu hôhô) nên chưa nói chắc chắn đc. ….
Toán nữa!! Đúng nghĩa là 1 tiết Toán vì GF ko nói j ngoài lề nữa. Nhưng nhà mình lại bị mắng vì cái tội “thầy nói thầy nghe em mặc kệ”. Đúng là đến bó tay nhà mình mất thôi …
Hết giờ rồi!! Con Ếch xù đấy, chưa gì đã lon ton vọt xuống trước, cấm có đợi cái con Vịt lạch bạch này gì cả. Mình ở trên lớp và chứng kiền việc Huyền Siêu nhân thương thuyết vs thầy về vụ sổ LB. Hình như là Huyền ko muốn chụp ảnh hay sao ấy. Khổ, nghe loáng thoáng qua thôi. Ồh nhưng kệ chứ nhỉ, đói rồi nên cũng vọt lẹ xuống nhà xe thân yêu ( hjx nói là vọt chứ thực ra lê từng bước một, đến nhà xe fải nhờ Nấm c3 lấy xe ra hộ, rõ khổ, ko cái tí tởn nào bằng cái tí tởn này =,=)
Kết thúc buổi học nữa rồi!!!
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeSat 19 Feb 2011, 9:48 pm

ke ke, hôm qa Vịt tập bay, bay dở nhuwg cú hạ cánh đẹp, ốp ngay ... vào anh 1202 ( nó đút đt ở túi quần sau mà , ha ha ...), thế là nát mặt anh rồi nhá = ))))))))))))))))))))))))))
tin ak, cũng "ngoan" như mọi ngày thôi. kẻ chơi game vẫn cứ chơi game, kẻ buôn vẫn cứ buôn, có mỗi mày là chuyển từ chơi game sang tự kỉ !. ai bảo t chăm thực hành đâu, mỗi hôm nay thôi, trc' toàn lượn lờ, vật vờ như ..... vì đâu có máy =.="
thông tin update về vụ sổ lớp nè, có mỗi H.Hoàng (mà hình như cả ai nữa ấy , H.Việt ak, kai này cũng nghe loáng thoáng ), nói chung là ko fai 4 đứa nữa, con sô đã giảm.
nhưng đó là tin của ngày hôm nay, đến mai cũng chưa biết thế nào !

------------------------

hôm nay 19/02/2011, bát tiên quy tụ tại phòng học lớp 12c1. 8 mem dc vinh dự đảm nhiệm trọng trách đứng canh giữ bảo vệ sự an toàn cho bờ cõi 12c1 ( chiểu theo ý tưởng của thầy Trực ) vì tội chưa học bài cũ. he he, sử mà, cả lớp đảm bảo 100% .... ko học bài ! đến máy tua là Huyền kia, hay Hằng vô đối cũng phải ngậm ngùi thì móc đâu ra con mọt giữa cái đống này! = )))))

chưa hết độ nóng. vs tinh thần đoàn kết, "tất cả vì miếng cơm manh áo của anh em" phi đội casio đã ra di tìm nguồn nhấm nháp, chả là hôm nay có buổi gặp mặt phụ huynh trc khi dội tuyển đi thi, gặp lớp mềnh thì thôi rồi, ko còn gì để nói bánh kẹo các đĩa cứ gọi là nhẵn nhịu, ak quên, vỏ thì vẫn còn ! về lớp, anh em dc mẻ liên hoan, vui đáo để. tiết văn cô Ngọc mà, cứ thoải mái đê , hê hê .... đêck' lớp nào bựa như lớp mềnh ! ko đỡ đc ! = )))))))))))))))))
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeThu 24 Feb 2011, 11:00 pm

haizzzz
chán quá!
mấy hôm di thi casio + nghỉ ốm, chả biết nhà mềnh có gì vui buồn. hic, chán quá!
nằm ở nhà mà tâm hồn cứ nghĩ đến mấy đứa trên lớp. huhu. hôm nay lại dc cái kon vịt kia nhử mồi nữa chứ , biết mình háu ăn rồi nên cố tình khoe mua nhiều đồ ăn để làm mình thèm đây. cái con này.. đểu đén thế là cùng. hực hực !
mai anh đi học rùi nhá, rùi lần lượt cho chúng mày biết tay. hohoo
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeSat 26 Feb 2011, 10:54 pm

hôm qua học khuya quá, đến lúc out rồi mới nhớ, quên chưa viết. onl lại thì ngại. nên : D hjhj.
hôm qua nhá, có vụ đạn giấy bay vèo vèo.
lớp như dc trở về thời trẻ trâu. vo giấy ném nhau túi bụi.
và... vô cùng thương tiếc báo tin , cụ Nguyễn Tiến Tùng đã ko may ......... lĩnh luôn 1 phát vào mắt phải, bò ngay về bàn , làm cướp biển ( trột 1 mắt oy. ko ko). nhìn mặt hắn thật đáng thương, chắc hẳn " lòng đau như cắt" ,"nc mắt đầm đìa " thế kia cơ mà!
cả lũ lao vào dỗ: " thôi, bạn bè vs nahu, sao fai khóc thế !"
"ui tùng ơi, mày đừng có khóc đấy!"
" ................................................"
lằm thằng bé cảm động muốn khóc thật mất. he he.
nhớ mỗi sự kiện dó vào giờ ra chơi tiết 4. còn đâu mải chơi quá, chả để ý gì cả , hjhj. ngại quá!

--------------------------------------------

còn chuyện hôm nay nè, chẹp chẹp, nhớ cái đã!
hô hô, hôm nay là ngày gì ko biết, có mấy quả vdouble liền. Đào Thắng lên bảng 2 tiết địa sinh, Mơ lên bảng 2 tiết sinh sử ! hoomnay là ngày của thắng và mơ . hj`hj`
lại còn Hải B` nữa. vừa bị tam đại mỹ nhân tra tấn dã man và tàn bạo , chưa kịp phục hồi công lực đã bị lôi lên bảng kiểm tra miệng. đen quá, cả lớp dc hồi rúc rích, cú ko chịu dc , thằng ku ko kìm dc lời mà thốt : sau nay đen thế, vừa bị dánh xong ......
tiết sử lớp lại có thêm 2 thần hộ pháp đó là lão sp đáng ghét của mềnh, và bác tổng bí thư. ngại quá, xấu mặt ban đại diện. đứng lên vì tội ko học bài thé này, chẳng may cso em nào đi qua thì biết chui vô đâu đây . .. keke

------------

mai chủ nhật mà ko dc ngủ nướng oy. mà trg HQV kêu gọi phong trào vườn ko nhà trống, vận động nhà mềnh đi thi thử gần hết rồi. mai ko biết còn mấy mống đây. mất cả vui
ronsarecolin

ronsarecolin

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeSun 27 Feb 2011, 7:44 pm

Trời ạh!! Đọc cái nhặt kí của hôm thứ 6, mình thấy tiếc hùi hụi, giá mà nhà mình ko có việc thì có fải mình sẽ đc đj học, sẽ đc vui chơi cùng cả nhà ko? Haizzzzzzzz, nhưng thôi, dù sao cũng qua rồi!!
Lâu lâu ko viết j`, toàn để con ếch nó viết, hôm nay ta lại tung hoành bàn phím Very Happy ( ko đc gặp nó 4 ngày nhớ nó kinh khủng, hôm thứ 5 mang bao nhiêu là bim bim và bánh đj cho nó thì nó vẫn nghỉ, định bụng t6 mang bù cho nó, ai ngờ lại đến lượt mình nghỉ, rõ chán Crying or Very sad )
Hôm nay, tức ngày 27/2/2011 và là chủ nhật. Theo lịch ôn của nhà trường thì nhà mình học 4 tiết ( 2 anh 2 toán ). Và ngày hôm nay là ngày thật “đặc biệt”, có tất cả những 9 nhân đj học saxsax. Shocked
Học hết tiết 1, vào đầu tiết 2 thầy hiệu trưởng lên kiểm tra sĩ số, và khỏi fải nói cũng biết thái độ của thầy thế nào, bất lực và lắc đầu … thế mới là phong cách của nhà mình chứ ( ứ có sợ nhé afro )
38 nhân nghỉ ( ai bảo ai cũng đj thi thử hết đâu, có nhiều nhân lợi dụng thời cơ …), theo lời GF thì 38 con người đó sẽ đc mời “danh dự” lên phòng hội đồng và viết bản kiểm điểm tự nhận hạnh kiểm yếu … hôhô, lại “độc có thấy sợ” cho mà xem. Twisted Evil
Mai chào cờ, nhà mình đc mẻ làm cả trường xôn xao bàn tán cho mà xem, hehe
Đến chịu nhà mình …
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeTue 01 Mar 2011, 1:15 am

chủ nhật, lớp có 9 ng`,1 là tớ nè ( lại đi học sớm nhất chứ )
2 là Hồ Hoàng
3 tuấn Việt
4 Hồng
5 +6 : cường +Đại
7 trang
8 Huế
9 Duyên !
học hành chả ra sao ! giờ ra chơi nhạt toẹt ! lại dc nghe thầy Sáu nổi cơn thịnh nộ nữa chứ, ooi sướng !=.="

----------------------------------------------------
ko hề nằm ngoài tầm với của cư dân C1, danh hiệu kỷ lục đã thuộc về tay nhà ta vs thàh tích 38 mem nghỉ học! lần đầu tiên xuất hiện trong lịch sự trg mình , và hôm nay (ak quên , là hôm qua rồi, 00h56 mà=.=") đã đc vinh danh toàn trg ` , rõ là oai !
lại dc thể TRinh cóc vs T.HUy bị túm vì vụ tóc ai nữa chứ.haiz. bao ngày thagns năm ko bị sao, lúc có chuyện là cứ tới tấp vs dồn đập, ko đỡ kịp!
thế là lại đổi tiết, toán thành Sinh hoạt! mà sinh họa cũng cóa bình thg đâu. fai nói là chuyển sang kích hoạt núi lửa mới đúng.! thầy nóng đến cả nghìn độ! ko ai đủ nhiệt dám song đấu đối kháng vs thầy. tiết toán tự dưng rôi chậm khiếp! haizzzzzzzz

bỏ chuyện lâm li - quên đi chuyện buồn.
tin vui nè! đội tuyển casio dã mang về 1 giải nhì, 1 giải 3 và 6 giải khúc khick. nhà mềnh có những 10mem tham gia mà, quả này lại phải ăn chè chắc?!? rõ khổ ! = ))))))))))))))))))))
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeFri 04 Mar 2011, 12:09 am

chếtt chết. mấy hoomnay ko có viết dc, áy náy quá!
giờ nhớ lại xem có gì ko, nhai tạm vậy! hj`

thứ 3 - ngày đầu thangs3. mới đấy mà đã sang tháng 3 rồi, huhu. nhanh thía !
2 tiết văn thì khỏi phải nói, ương văn tự nhũng tiết văn từ xưa đến nay, và cho đến mai sau =.=". ak suýt quên, cso 1 chuyện đặc sắc về lớp cô viên chủ nhiệm mấy khóa trc. cô Ngọc kể mà cả lớp cười đau hết cả bụng. " lúc đầu lớp do thầy am chủ nhiệm toàn đứng bét trg`. về sau vào tay cô Viên, lớp tiến bộ vượt bậc, luôn xếp thứ nhất, thứ 2 hàng tuần,và cuối năm ,đugns thứ 2 toàn trg`.
hic. áp dụng chính sách của cô Viên đã nào, nghe mà cugnx thấy sợ! . ai mắc lỗi cô cho đi dọn nhà vệ sinh. theo phương châm "thô nhưng thật" -" hạ trực tiếp - nốc-ao luôn", quý vị sẽ dc thẳng tay ko mà ............hành dộng !
kinh tám đời nhá! đến lỗi có HS đi học muộn,đến cổng trg` nhìn thấy bóng cô Viên đã ngã khỏi xe- ngất xỉu cơ mà! chuyện thật khó tin! nhà mềnh vẫn còn may chán! hô hô ...............
mà công nhận 2 tiết văn hôm đó vui kahcs thường. lớp rầm rầm iếng đế chêm
xen của bọn mồn ko ăn da non. nhất là bác tuấn Việt và bác Thiện, 2 ông đấy thì thôi rồi, to mồm ko cản đc.hixhixx
công nghệ thì kiểm tra 1 ttiết theo kiểu "công nghệ"! chả có gì fair đổ mồ hôi. Hồ Hoàng còn ung dung: làm nhanh lên rồi chơi baif!!" môn nào cũng kiểm tra 1 tiết ntn có fai .... ko/ he he = ))))))))))))))))))))
hóa và GDCD vẫn như ngày nào, nói nhiều nhàm quá!

--------------------------

thứ 4- tức hôm qua! tiết toán đầu lại dc mẻ ngồi chơi xơi ... ca nhạc! =.="
nhưng may là vẫn ko rock & roll như hôm thứ 2 : D !
mãi rồi cũng qua tiết toán để dc bay nhảy ngoải sân thể dục!
sướng! đánh cầu lông quên đời nên chả biết lớp có gì dạc sắc ko : D !
tiết4 là lý, cô bật mí ít tài liệu mà làm cả lớp sướng rên, tinh thần thêm phần hăng hái!

trg` sắp tổ chức thi thử đại học, hôm qua fai đăng ký. lần này thì dc thi thố công khai roài, nhớ vụ HQV hôm chủ nhạ vừa roài lại thấy buồn cười! lớp đăng ký rào rào, tiết hóa lý anh cứ ngồi đó mà nghĩ xem lấy tên gì cho thật hoành, thật độc. ôi "Dành La Cha " tên bác hà Anh đấy ạ =.=" . khả năng xuyên ạc của Hồ Hoàng lại dc thể phun trào ! ko đỡ dc !

------------------------------------------

hom nay thứ 5. ko có gì để nên sự kiện. ak, cóa ! suýt thì bỏ só 1 nhân vật quan trọng , đó là " TÙNG Ái " . yeah !
lại là do cô ngọc giúp lớp khai quật. giwof văn càng ngày càng đổ đốn thì phải. ờ men ! =.="
thôi, ko nhớ dc nứa roài, buồn ngủ lắm. dừng phát!
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeSat 05 Mar 2011, 7:31 pm

Hôm qua – 4/3/2011
Trời mưa !
Mưa lạnh!
Súyt quên tin giật gân! Đem qua vừa post xong bài, vào diễn đàn trg, biết dc tin sốt dẻo: Hải Việt thi quốc gia môn sinh dc giải 3 roài. Hố hố. 24,5 điểm đó, đứng thứ 2 đoàn quảng ninh . sướng thế. Ko fai mình mà mình còn sướng ntn, là HV chắc mình chết mất . khi` khi` …….. quả này lại phải mài răng roài . hố hố ….

----------- -------------
THể dục tiết đầu. ôi thôi, đành ngậm ngùi ở trong lớp , ko dc ra sân . ak mà ko ! ko thể ra sân ! =.=” chán ! mình chán. Lũ kon zai konf chán hơn 1! Ko đá bóng dc mà !
Lại dc tiết tin nữa ! sao kiểm tra lắm thế! Mới tiế trc mà, tieews này lại kiểm tra. Suy ra lại fai chép. Đến khổ. Thầy cứ để lũ quỷ chơi bời tung hoành thì sướng ! hí hí ….
2 tiết toán cuối dc trả lại đúng tên. May là còn dc làm bài tập, hj`!
Mà hinh` như hôm qua có cái chuyện gì buồn cười lắm cơ, mà giờ nhớ mãi ko ra.. dạo này đầu óc chán quá …………

thôi, cố cũng chả ra. Để lúc nào chẳng may nhớ thì bổ sung sau. Haizz

------------- -------------------------------------------------

Hôm nay nè !
ối zời ơi, cái đáng phải kể nhất là cú hattrick của siêu cầu thủ TRẦN ĐỨC TRUNG. Chết mất, ông ấy làm 1 phát 3 lần lên bảng kiểm tra bài cũ. Cú double đã hoành rồi, nhưn ko, hattrick mới sợ chứ ! Trịnh Huy phán cho TRung nhà ta 1 câu quá chuẩn :’ thằng này sáng đi học quên thắp hương !” =.=” bó chiếu luôn!
Chưa hết , hôm nay độ hài của tổng bí thư lại dc dịp thể hiện. tiết sử, học về chiến dịch Tây Nguyên, thầy hỏi cả lớp lí do quân ta lại chọn Tây Nguyên. Sử thì thôi rồi. có biết gì đâu. Thầy lại tự biên tự diễnddensnois quanh co vòng co sao về đến Đà Lạt. “….. nơi đây có khí hâu của 4 mùa trong ngày, là nơi dễ sống nhất ở nước ta …….” Khiêm già đế luôn câu “ ta đưa quân lên đay để nghỉ mát !” cả lớp lẫn thầy dc bữa cười bể bụng! đau ruột!
Hôm nay nộp phí thi thử đại học nữa, hic. Lại nghĩ đến những ngày đầu tháng 7 sắp đến kia ……….
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeSun 06 Mar 2011, 8:45 pm

Ak quên, hôm qua (mà hình như là hôm kia) nhà mình nên danh sách ứng của viên thi missteen, trc tiên là theo tinh thần tình nguyện, ôi zời , cả lũ con trai giơ tay rầm rầm, đếm ko xuể.
cuối cùng tuyển dc 4 teen hoành của lớp : TRinh Hằng Mơ Dương ( định lấy thịt đè ng chắc, đông thế, đội mình chắc đông nhất trg mất), vs phương châm, cứ đi thi, loại dần là vừa !=.=”
Mà hình như lại thay đổi rồi sao ấy, lằng nhằng loạn hết cả lên . đến hôm nào đi thi thì biết rõ ai đi . Very Happy
…. ……………………………………………….
Hôm nay
Sáng trời lại mưa. Mưa thì ko mưa hẳn hoi, cứ âm thầm rả rích thật là khó chịu >”<”
Bt thì cũng khó chịu bt , nhưng hôm nay ko thể dừng lại ở mức bình thg dc. tRời mưa làm tan vỡ kế hoạch chụp ảnh lưu bút của nhà mềnh, chán thế . phí công mấy mem chịu rét vì tưởng chụp ảnh nên mặc mỗi áo trắng bên trong, khoác thêm áo trg` bên ngoài thì vẫn lạnh !
Thế là lại hoãn, ko biết đến hôm nào mới thực thi đc =.=” !
Lớp hôm nay nghỉ mất mấy mem, đỡ rôm. Cũng ko có gì đặc sắc. hay là tại mình chúi đầu vào quả i-phone thừng Trung vác đi nên cảh còn biết tròi đất gì nữa nhỉ !!! hê hê .
Mình chơi cái trò “ xếp gạch” đỉnh quá hay sao mà đến lúc về Q.Việt và Trung còn xoáy mình “đi mua gạch về xếp hử ?” .
Mơ thì bận tìm ng` múa cùng cho buổi missteeen, chạy lên chạy suống các bàn, gạ gẫm. cso 2 kẻ tình nguyện thì lại ko cho đi múa cơ, TRung và Tùng đó, thế mà ko cho đi . hô hô….
Hằng có vẻ ko khoái mấy cái vụ này, đang tính bài chuồn chắc /………….
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeMon 21 Mar 2011, 11:38 pm

Cứ lườn khươn, thế mà đã mất hơn 2 tuần rồi.
Haizz.tất cả cũng chỉ tại cái ngày 8/3 ….. làm tớ mất hết cả hứng viết lách!
Nhưng giwof nghĩ lại, mình chỉ vì mỗi cái ngày đó mà phá tan sự nghiệp thì ko có ổn. 8/3 lớp mình như thế đấy, có sao ko ???
Thứ 3 là 8/3. Làm gì có lớp nào ăn 8/3 đặc sắc như lớp mình. Cần gì fai đập phá. Mỗi đứa cái kẹo mút, vừa mút vừa chém gió, cũng ngọt ngào lắm chứ . tạng cô giáo hoa làm gì, hoa thì ko ăn đc. rồi nó héo, cô cũng ko giữ làm gì cho nó chật nhà ra, thế có fai là fi’ ko ! kẹo mút có vẻ thực tế hơn. Tạo điều kiện cho cô giáo trở về dòng sông tuổi thơ chút, he he …
tHế là xong cái ngày 8/3! Đời vẫn đẹp! ấy vậy mà hôm sau, tức thứ tư -9/3 , mới hiểu chwau 8/3 nào “”””nhớ đời“””” hơn thế ! (tớ để 3 cái nháy kép cho nó thêm phần long trọng ! =.=”). Nói đến 2 chi tiết : bánh ga-tô + mùi bánh ga-tô là mọi ng nhớ hết nhỉ, khỏi cần nhắc lại, ko tớ lại thấy bm.
Nhưng thôi, dù sao chúng ta cũng hơn lũ nhóc 17520 gio` sinh tồn, nên ko thèm chấp chúng nữa.
------------------

Vụ 10/3 mới đặc sắc nè… vào cái hôm đó, trong giờ ra chơi đó, lớp dc xem một màn khiêu vũ dưới mưa miễn phí,
Chả là cụ Hồng và cụ Hoàng H` mún trổ chút tài lẻ. ko biết san tô dc bao nhiêu vòng, mà nội công Hồng nhà ta đạt mức tẩu hỏa nhập ma. Hồng ta đã tung chưởng cuối cùng,dứt điểm mộ cách ngoạn mục! cả chậu nc rửa tay của giáo viên đổ ập lên ……… người Vân và T.Linh! còn lão Hoàng thì hả hê, chả ướt át gì ! đời nghicjk lý đến cả lúc này! Ko những thế, sacsk vở 2 bàn đầu ( bàn mình và bàn Vân) ướt hết. thôi, như lột rồi, Vân và t.Linh chỉ còn nc’ về nhà “khoe mẹ”=)). Số mình đen cả đời dc mỗi hom đó ko đen mấy! nhờ có .Linh ra bàn mình ngồi buôn bán, nên mình bị trôi dạt vào trong => ko bị ướt ! ka ka…
------------

Haizzz. Giờ ngồi cố nhớ thì chả nhớ ra cái gì mà viết, bao nhiêu chi tiết hay ho bị cắt xén roài. Nhưng hôm nào cũng gõ, vs tớ hơn khó. Cái máy tính nhà tớ thì đã xịn sẵn ! hix. Lúc nào rảnh +nổi máu kiên trì thì viết vậy. haizzz, cho nó đậm chất “ nhặt ký”, khi` khi` …..
---- -------------
Ak, hôm nào ấy nhỉ ???? có 1 hôm nào đó, như bao hôm nào, ak, có khác chút, chưa hôm nào mình viết liền lúc 3 cái giấy phép như hôm đó =))))))))) . rồi bị thầy giáo túm cổ chứ. Dc hôm năng suất nhất thì lại có sự cố….

------- -----------
Chết roài, hôm nọ nhận dc hồ sơ roài, hu hu …, vẫn chưa có quyết định cuối cùng, đứng giữa những ngả ddg` biết đi đâu về đâu đây ????
------

Hôm qua, 20/3 trg sơ loại cuộc thi miss teen, nhà mình có Mơ và Trinh ứng thí ( chắc tin này đã quảng cáo rồi nhỉ ?!). ô zê , cả 2 dc vào phần thi ứng xử chiều nay lun …, mình xem từ đầu đến cuối , mỏi hết cả chân, buồn hết cả ngủ, đói hết cả bụng đã nào, ko dc vào mới lạ, hô hô ……..
--- ----
Nhưng theo tin mật báo hôm nay ( tại mình bận ngủ nên chiều nay ko di xem dc. Đành ngồi nhà chờ tin của đệ), thì .. Trinh thì chưa rõ thé nào (đệ tớ hành sự ko đến nơi đến chốn lắm),chứ Mơ nàh ta bị … roài ! haizz, phí ! ko biết nói gì hơn.
Thôi, giữ sức tối 26 cổ vũ cho Trinh vậy . chắc chắn Trinh fai dc vào ! cậu ông tròi mà, ko vào thì còn ai vào nữa!
----------- ---
Thứ chủ nhật này faoi nộp hồ sơ roài, chắc giwof các mem đang đắn đo thi vào đâu , ôi , nghx đến mình lại đau đầu. ước mơ đấy nhưng sức ko đủ, haiz chán ….
Mong cả nhà có quyết định đúng đắn ! thôi, G9. đỉ ngủ phát !

sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeMon 21 Mar 2011, 11:43 pm

ak quên cái vụ bật như tôm của hà Anh nữa, nhưng thôi, buồn ngủ rồi, vs lại chuyện này kể ra cungx ko hay ho lắm, nhăc cho ra sự kiện ấy mà ! thôi, ngủ thật đây !
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:09 pm

haizz
ko thể thực hiện ý tưởng cáo đẹp dc nữa rồi,
sory mình và mọi ng` nhá.
haizzz

Trích dẫn :
12C1 có 48 thành viên
Thầy chủ nhiệm được mệnh danh là "bố"
Tổ chức noel cả nhà không mời "bố"
"Bố" đùng đùng bắt đi dọn tuyết rơi.

Mấy mống cầm đầu dở khóc dở cười
"Bố'' quay mặt, nở nụ cười sung sướng
"Ta cho chừa cái tật ăn vụng!
Ta không có tiết, chứ có phải điếc đâu".

Cả lớp buồn rầu, chỉ biết nhìn nhau
Chả ai hiểu nổi tâm tư của ''bố''
Mới hôm qua, đại dương vừa nổi sóng
Có ai ngờ........hiện tại bình yên !

___________________________--M_boy__________
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitimeMon 25 Apr 2011, 7:10 pm

Trích dẫn :
đại dương nổi sóng, mới có điều để nhớ
cứ yên bình, thì biết nhớ gì đây ???
từ đáy đại dương, sóng càng thêm dữ dội
để khi yên bình, càng cảm thấy bình yên .
_________________________________Eck_xuz __________
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: " NHẶT " KÍ online c1    " NHẶT " KÍ online c1  I_icon_minitime

" NHẶT " KÍ online c1
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
»  sang nhật chơi đê..........
» Ngôi trường đắt đỏ nhất ở Anh chỉ có 2 học sinh
» dư vị từ những tình bạn nhạt nhoà..............
» 12 từ tiếng Anh kinh khủng nhất mọi thời đại .!
» KHÔNG BIẾT POST ẢNH AI POST HỘ EM NHÁT