x1 -- fly to sky
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

x1 -- fly to sky

***@@ C1 -<>- OUR FAMILY -<>- OUR LOVE @@***

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

" “ MẶT TRÁI “ ………."

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
sakura_vdt

sakura_vdt

" “ MẶT TRÁI “ ………." Empty
Bài gửiTiêu đề: " “ MẶT TRÁI “ ………."   " “ MẶT TRÁI “ ………." I_icon_minitimeSat 23 Oct 2010, 8:56 pm

“ MẶT TRÁI “ ……….
23/10/2010,

Chiều nay 3h, theo giấy mời , mới gặp mặt học sinh, vậy mà 2h giờ, NÓ đạp xe lóc cóc đến trường. May quá, có 2 kẻ còn đến sớm hơn : Thiện và KỌM VÂN !
Ngồi ở ghế đá “Trúc Xanh “ ( cái ghế đá chỗ khóm trúc ấy), 3 bô lão đã hàn huyên… rồi “đàm đạo” về “mặt trái” !( nghe Nhò Nha quá ! hjhj Very Happy ).
cứ tưởng chỉ là nói chuyện cho vui thôi, vậy mà, kì diệu hay, đó lại là buổi chiều của “ mặt trái “ .

-Trong lúc gặp mặt, khi thầy hiệu trưởng đang dặn dò đôi điều, thì “ cơn lốc màu da cam” 12c1 đã…….cuốn hết số bánh kẹo trên đĩa ! mấy thằng sau NÓ ( ai nhỉ ??? à ,Trần Trung và 3 lão nhân: Tiến, Hải Việt, Đào Thắng) còn thần tốc hơn. Ăn hết đĩa mình còn xơ múi cả đĩa của bàn NÓ! Nhưng gặp fải Mèo xù thì thôi rồi, thế nên chiến lợi fẩm thu về cũng ko nhiều . kàkà ! đúng là c1 vô đối,
Lúc đĩa NÓ vơi đi kha khá, “ dòm ngó” sang mấy bàn lớp khác mà……
Ôi, lớp mình bựa thật, haha….
……
- Gặp mặt xong, NÓ (fải) hộ tống KỌM già về ….. ai bảo NÓ từ bi tốt bụng chứ , chẹp chẹp Smile) Smile) Smile). Ôi cảnh đồng quê sau mùa gặt thật ” thanh bình”.
Lúc đi qua cái ao ….chợt KỌM già la toáng lên rồi nhảy fốc xuống xe. hắn thấy cái gì đó động động dưới nước . NÓ cũng quay xe lại ngay. - “ một con chim …! “
- Đâu đâu đâu đâu …….. – mãi mà NÓ chưa nhìn thấy =.=”
mặt nước ao fẳng lặng, ko còn động tĩnh gì nữa …. – “đâu rồi nhỉ ??? no’ đâu rồi ???... - 2 đứa và vài nhóc con ở đó cùng nhốn nháo .
-“ồ kia…….” - KỌM fát hiện, nhưng….con chim đã bất động, dĩ nhiên, mặt nước đã fảng lặng từ nãy mà =.=”
Ko bỏ mặc, 2 đứa tìm cách vớt chú chim đáng thương lên…. Ko có cái que nào cả, NÓ,- hay KỌM ấy nhỉ ?? ko nhớ nữa- rứt cây cỏ bên ao, gập đôi lại, định vớt chú chim lên.
Ô`zzê….kì diện thay, NÓ vẫn sống, và NÓ đang quẫy mình dưới nước. vứt ngay cây cỏ đi, NÓ lao xuống, may quá ở đó có cái ống thoát nước làm chỗ đặt chân, ko thì NÓ cũng chả có chỗ nào mà đứng để có thể cúi xuống vớt con chim. Như “ 1 cặp bài trùng” NÓ đưa tay, KỌM nắm lấy ( tại ko biết bám vào đâu cả, làm gì có cái gì để bám=.=”)…. Và chú chim đã thoát khỏi “đại dương mênh mông ” , thật đáng sợ với NÓ.
Về nhà KỌM, 1 chiếc lồng ( tức cái lồng xe cũ ) đã nhanh chóng dc chuản bị cho chú chim. Sau khoảng 30 fút NÓ dạo quanh nhà VÂN KỌM, ghé thăm địa bàn hoạt động của hắn, đủ thời gian để chú chim hoàn hồn, KỌM quyết định giải fóng cho chú chim trong nuối tiếc vì ko thể nuôi nó (đó là chim chích bông, lại còn quá non, mới đang tập chuyền ( theo nhận định của NÓ) thì ko thể nuôi dc đâu ( chị em NÓ đã hại chết mấy chú chim chỉ vì sự nuối tiếc như vậy) . nhưng một chút sơ suất đã suýt có án mạng! chú chim vừa mới hoàn hồn, đc sổ lồng thì đã bị chú cún rượt đuổi ! cả nhà hoảng hồn !
May quá ! chú chó chưa ngoạm . phù …. hết hồn ! NÓ chợt nghĩ, hay chú cún cũng có “ mặt trái “ !!! Very Happy
Sau một hồi vồ hụt, túm trượt, cuối cùng thì chú chim nhỏ xinh cũng nằm trong tay NÓ, biết là ko thể nuôi chú chim, phóng sinh là cách duy nhất……. để ko fải chứng kiến cảnh NÓ hi sinh, bọn NÓ quyết định ra ngoài đồng thả NÓ .em VÂN, tức Tuyêt Tuyết cô nương, cũng chạy theo bọn NÓ ra đồng.
…….
NÓ buông tay, chú chim vụt bay 1 đoạn rồi hạ cánh. VÂN bảo đừng nhìn, nhưng NÓ đã nhìn, một hồi lâu, ko thấy chhú chim bay lên nữa….- chắc NÓ mệt quá nên nghỉ tí “ bạn mà là NÓ thì bạn có bay đc nữa ko ?? “- VÂN gắt gỏng !
Đúng vậy! chúng NÓ đã làm hết những gì có thể làm rồi, giờ thì xem vận may của chú chim thé nào thôi, NÓ sẽ ko tìm đc mẹ- khả năng rất cao, ở giữa cánh đồng ko biết NÓ có………… HAIZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZ !!!!!!!11
Ai đó đọc bài này có lẽ hơi khó hiểu về nhan đề : ” mặt trái….”, hơi ái ngại thay cho cử chỉ hơi khiếm nhã của lớp NÓ , có thể thấy buồn cười , thấy dư thừa, thấy….. khi NÓ và KỌM cứu chú chim. Và càng thấy NÓ dở hơi khi viết cái bài toàn điều khó hiểu và vô vị này!

Không! SẼ KO HỀ khó hiểu khi bạn là người trong cuộc.
* “ Mặt trái” ư ??? tại sao fải đặt trong nháy kép??? bởi con người ta ít thể hiện NÓ trong cuộc sống tấp nập, xô bồ hiện nay!
Lớp NÓ ư ??? có lớp nào giống đc đâu, hồn nhiên thế nên mới tự nhiên,thế mới là 12c1 lớp NÓ.
* Còn chiến công lặp đc chiều nay, ôi nghĩ đến NÓ lại thấy thật vui ! vui vì đã cứu sống 1 sinh mạng ( cứu 1 mạng người còn hơn xây 7 toàn tháp, chắc cứu 1 chú chim cũng xây đc 2-> 3 toà nhỉ , kàkà Smile) ), vui vì lần đâu đến nhà VÂN đã có kỉ niệm đẹp, vui vì lúc ở nhà VÂN đã đc cảm nhận lòng nhân hậu của mẹ VÂN, bà VÂN, em VÂN.. và vui vì sau buổi chiều này, NÓ rút ra đc bài học: ko nên dễ dàng bỏ cuộc ! nếu lúc đó bọn NÓ từ bỏ vì thấy con chim bất động thì con chim chắc chắn tử trận ! chỉ cần có quyết tâm thì kì tích sẽ xuất hiện !
* Còn NÓ viết bài này ư ??? vì những sụ kiện trên đây, có lẽ nhiều ng cho rằng thật củ chuối, nhưng với NÓ- thật sự rất ý nghĩa !

Đạp xe tít mù về nhà vì đã muộn, nghĩ về những gì đã diễn ra chiều nay , từ lúc đạp xe lên trường đến lúc chia tay chị em VÂN, NÓ thấy thật ấm lòng. NÓ muốn vè nhà ngay và ôm lấy cái bàn fím…. viết những dòng này !

NHỮNG NÉT NHỎ VẼ LÊN CUỘC ĐỜI THẬT ĐẸP TƯƠI !!!
--------------------------------------------------------------------- kkbdnc -------------
http://www.vn.360plus.yahoo.com/kekhongbietdennucuoi_vdt
ronsarecolin

ronsarecolin

Bài gửiTiêu đề: Re: " “ MẶT TRÁI “ ………."   " “ MẶT TRÁI “ ………." I_icon_minitimeMon 25 Oct 2010, 10:41 pm

Hay quá, vui nhỉ? Tui tin chắc đây sẽ là kỉ niệm sẽ theo bà mãi mãi. Tiếc là hình như tui chưa bao gìơ tạo cho bà 1 ấn tượng hay 1 kỉ niệm đẹp nào thì fải?
Sắp ra trường rồi! Ôi kỉ niệm, nghe gần gũi muk cũng xa lạ quá!! Haizzzz! Đôi khi tui thấy mình như người vô hình với mọi người vậy. Đôi kh là lạc lõng nữa. Có thể nói tui ko hoà đồng đc bằng bà đâu....Đôi lúc buồn lắm!!
http://my4u.blogtiengviet.net/
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " “ MẶT TRÁI “ ………."   " “ MẶT TRÁI “ ………." I_icon_minitimeWed 27 Oct 2010, 7:41 pm

zời ạ !!! t hoà đồng á ???
ui zời, hoà đồng thì đã ko fải khổ thế này

Bn biết ko, t khâm fục khả năng giao tiếp của bn lắm.
Bn có thể bắt chuyện với bất kì ai, trò chuyện rất hồn nhiên và vui vẻ, còn t…. .
thế nên ngoài bn bè trên lớp ra, bn còn có những mối quan hệ khác, có tình yêu lớn, tình yêu nhỏ, vân vân và vân vân….
Còn t………..
ronsarecolin

ronsarecolin

Bài gửiTiêu đề: Re: " “ MẶT TRÁI “ ………."   " “ MẶT TRÁI “ ………." I_icon_minitimeWed 27 Oct 2010, 10:20 pm

uk cái đó thì t công nhận. t tự nhân t rất thoải mái và tự nhiên trong khoản nc vs ng khác, kể cả vs ng mới quen. Nhưg như bà thấy đấy, ngay hôm nay ấy, uk t có bạn bè bên ngoài nhiều nhưg t lại thiếu t/c bạn bè trong lớp. thế nên so vs bà t cũng có hơn j chứ, buồn lắm ấy chứ....tình yêu lớn tình yêu nhỏ của t công nhận là làm t ấm lòng thật đấy nhưg t vẫn thấy lạnh, lạnh lắm, lạnh về tình bạn trong tập thể
Có thể do mọi người chưa thực sự hiểu tôi và ngược lại nhưg.................muk thoy nhưg nhiều quá.............hiazzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz..................................Dù sao vẫn muốn nói cảm ơn pà ngày hôm nay, hôm nay nếu ko có bà chắc t ko thể không khóc tiếp mất, t ko khóc nữa và t cười là vì t bjs bà muốn t cười ^^
Lúc đó ít nhất cũng còn có bà bên cạnh tôi nên t thấy cũng vui rồi.......................
http://my4u.blogtiengviet.net/
sakura_vdt

sakura_vdt

Bài gửiTiêu đề: Re: " “ MẶT TRÁI “ ………."   " “ MẶT TRÁI “ ………." I_icon_minitimeMon 01 Nov 2010, 7:49 pm

uk. cam on bn nhieu` nha. cam on vi da coi t la bn. bn be` ma` , fai the' chu'
hj Very Happy
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: " “ MẶT TRÁI “ ………."   " “ MẶT TRÁI “ ………." I_icon_minitime

" “ MẶT TRÁI “ ………."
Trang 1 trong tổng số 1 trang